Diễn đàn trường Nguyễn Chí Thanh

Không gian gặp gỡ của teen NCT

Trang ChínhNCTCalendarGalleryTrợ giúpTìm kiếmThành viênNhómĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Kí ức học trò

Go down 
Tác giảThông điệp
pemEo_9x20
Hậu kì Ngân bài
Hậu kì Ngân bài

VNĐ : 387
Thank : 1
Ngày oe oe : 05/02/1994
Ngày gia nhập diễn đàn : 19/07/2009
Công việc/ Sở thích : nhay~ dance
Tính cách : that thuong` ... ♥get' 1'la` su* co^ dOn*♥
Yêu/Ghét : y*

Bài gửiTiêu đề: Kí ức học trò   Sat 17 Oct 2009, 13:17

Nó hôm nay lại đơn độc một mình trên quãng đường đi học về. Bạn nó người nó thân nhất cũng cùng đường về sáng nào hai đứa cũng cùng nhau đạp xe tới trường và về cùng. Từ khi người ta và bạn nó bắt đầu nhóm lên tình cảm thì nó cảm thấy nó bị ra rìa. Bạn thân không đi cùng nó trên mỗi con đường về ,ít tâm sự nói chung tất cả thời gian bạn nó cùng người ta suốt .Bạn nó đã quên rằng có một đứa bạn thân là nó. Những đứa cùng lớp nhất là trong nhóm bạn chơi với nhau đều lên tiếng phê phán bạn nó là người quá si . Nó bênh vực bạn nó suốt nhưng ai biết rằng trong lòng nó cũng đang phản đối cũng giận cũng hờn. Nhiều tối ngồi học nó lại nghĩ và buồn . Nó thầm mong cuộc tình của bạn nó chả đi đến đâu , nó mong bạn nó thất bại để rồi chỉ biết nó người bạn thân . Nó đang ghen với cả tình yêu của đứa bạn. Nó thấy mình ích kỷ , nó không phải bạn tốt như nó từng nghĩ. Rồi tự nhiên bạn nó lại cùng nó trên mỗi con đường về nhưng với vẻ trầm tư và buồn hơn. Nó được biết bạn nó và người ta cãi nhau. Bạn nó buồn lắm và khóc với nó kể với nó nói với nó rằng nó là người tốt nhất. Nó đêm đó thức khuya nghĩ nhiều về tình bạn của nó. Nó thương bạn nó lắm nó không hề mong điều này xảy ra dù nó giận bạn nó đi nữa. Bạn nó buồn nó buồn hơn bởi nó cho rằng nó từng nghĩ bạn nó và người ta sẽ sứt mẻ. Nó tìm cách hàn gắn bạn nó và người ta, nó cũng khuyên bạn nó nhiều :' mày vui lên hãy làm lành với hắn ,tao vẫn là bạn tốt của mày luôn luôn dù có lúc cũng giận mày lắm" . Sự cố gắng của nó được bù đắp bạn nó và người ta làm lành nó nghiễm nhiên là không thể thiếu . Bộ ba được thành lập chơi với nhau rất thân dù đôi khi nó vẫn cảm thấy mình là người thừa thứ ba nhưng nó biết tình bạn nó càng ngày càng đậm đà hơn .

Thời gian trôi qua thật là nhanh.Nó cứ trôi và mang theo biết bao kỉ niệm thân thương, khiến người ta lầm tưởng rằng nó thât vô tình và ích kỉ. Nhưng đối với những ai biết trân trọng và tận dụng thì thật là khoảng thời vô cùng ý nghĩa và đáng quý.Bởi nó không chỉ lặng lẽ trôi đi mà thời gian còn để lại trong lòng mỗi người biết bao kỉ niệm khó phai mờ.Tôi còn nhớ khi mới bước chân vào cổng trường cấp ll với đầy bỡ ngỡ và lo lắng . Lúc đó chúng tôi chỉ là những em út ngoan ngoãn trong trường còn bây giờ chúng tôi không chỉ đảm nhiệm là anh chị cả trong trường mà còn là những tấm gương tốt để các em noi theo(hiiiii đùa chút thôi ) . Bên cạnh sự trưởng thành là 1 tình bạn vững chắc được nuôi dưỡng bởi những tháng ngày học cùng nhau và những kỉ niệm đẹp.Đó là những kỉ niêm đẹp mà tôi đã có với những ngươi bạn của tôi những con người luôn sát cánh bên tôi chia sẻ niềm vui nỗi buồn cùng tôi . Với tôi 4 năm học đó thật là tuyệt vời.

Mùa xuân đã lẳng lặng qua đi để mùa hè đến cũng có nghĩa là chúng tôi sắp phải chia tay để mỗi người đi tìm 1 khoảng trời riêng . Mỗi khi nghĩ tới lúc chúng tôi phải chia tay chẳng hiểu sao lòng tôi lại thấy lặng nề khó tả. Bởi lẽ nhắc đến chia tay chẳng ai lại không buồn và nối tiếc. nếu giờ ai đó cho tôi 1 điều ước tôi sẽ ước các bạn của tôi sẽ luôn sát cánh bên tôi và chúng tôi chỉ là những cô câu học trò trường THCS vui tươi và tinh nghịch. Chắc các bạn sẽ cho rằng tôi thật ích kỉ phải không tôi cũng chẳng hiểu sao tôi lại có ý nghĩ như vậy chứ.Trái đất quay để mang lại sự sống đồng thời , thời gian cũng phải trôi theo tháng năm . Dù mai đây mỗi người học một lớp khác nhau nhưng tôi tin tình bạn của chúng tôi luôn vững chắc theo thời gian.

Chúng ta đã biết câu danh ngôn:"Nếu chúng ta coi nhau là bạn thì ở nơi đau cũng nghĩ về nhau".Đúng thế dù chúng tôi không được học trong cùng 1 lớp như bây giờ nữa mà chỉ cần chúng ta luôn nghĩ về nhau về những kỉ niệm vui buồn mà tôi đã có với các bạn.
♥️pemeo♥️
Xem lý lịch thành viên http://blog.com.vn/pe_ku_te

Kí ức học trò
Trang 1 trong tổng số 1 trang